Ghi sai địa chỉ trên hoá đơn GTGT nên làm gì?

• Thread starter anhngoc188
  • Ngày gửi
A

anhngoc188

Guest
30/8/10
1
0
0
35
TPHCM
Em muốn nhờ mấy pác chỉ dùm em trong trường hợp này em phải làm sao?
Trong T8 này em có xuất 1 tờ hoá đơn GTGT, nhưng em có 1 lỗi ở dòng địa chỉ và đã gởi cho khách hàng, khi phát hiện sai sót đó em có gọi điện cho KH và muốn làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, nhưng KH ko đồng ý, muốn huỷ và xuất tờ khác, vậy em muốn hỏi khi em làm biên bản huỷ và thu hồi liên 2 về kẹp lại vào vị trí cũ kèm theo biên bản huỷ là xong, có cần phải kê 3 liên ghi huỷ như lúc chưa xé ra khỏi sổ hđ ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Trong T8 này em có xuất 1 tờ hoá đơn GTGT, nhưng em có 1 lỗi ở dòng địa chỉ và đã gởi cho khách hàng, khi phát hiện sai sót đó em có gọi điện cho KH và muốn làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, nhưng KH ko đồng ý, muốn huỷ và xuất tờ khác, vậy em muốn hỏi khi em làm biên bản huỷ và thu hồi liên 2 về kẹp lại vào vị trí cũ kèm theo biên bản huỷ là xong, có cần phải kê 3 liên ghi huỷ như lúc chưa xé ra khỏi sổ hđ ko?

Thu hồi hoá đơn sai, kèm biên bản huỷ hoá đơn có đầy đủ chữ ký con dấu của bên bán và bên mua lưu lại là xong, không cần ghi huỷ .

lovely9999

lovely9999

Trung cấp
21/7/10
115
1
0
38
Hà Nội
Thu hồi hoá đơn sai, kèm biên bản huỷ hoá đơn có đầy đủ chữ ký con dấu của bên bán và bên mua lưu lại là xong, không cần ghi huỷ .

Chỉnh cần làm như maytim nói thôi là ok rồi bạn ạ

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn

Kê 3 liên ghi hủy trong trường hợp Hóa đơn ghi sai thông tin mà chưa xé ra khỏi cuốn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA