Cách ghi Sổ quỹ tiền mặt cho hợp lý khi phát sinh tháng

• Thread starter mai tan
  • Ngày gửi
M

mai tan

Guest
5/8/10
19
0
0
34
hà nội
các bạn ơi những khoản chi của tháng 7 không có phiếu chi . tháng 8 mình vào sổ quỹ tiền mặt lại phải lập lại những phiếu chi đó để làm căn cứ ghi sổ a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatminh0528

Cao cấp
18/8/10
285
1
0
Viet Nam
các bạn ơi những khoản chi của tháng 7 không có phiếu chi . tháng 8 mình vào sổ quỹ tiền mặt lại phải lập lại những phiếu chi đó để làm căn cứ ghi sổ a?

Nếu tháng 7 bạn đã khoá sổ rồi thì phải chi vào tháng 8 thôi, tốt nhất phát sinh tháng 7 thì hạch toán vào tháng 7 vừa kiểm soát được quỹ vừa dễ trong công tác kiểm tra đối chiếu sau này.

thanhtuy

thanhtuy

Thích thì chiều
9/2/09
192
2
0
HCM

Chưa chi thì tháng này chi có gì đâu. Sao "Lại phải lập lại" ????

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt

đúng rồi, T8 phải có phiếu chi mới ghi vào sổ được. lần sau nhớ chi tháng nào lập tháng đó cho tiện theo dõi.

G

glshop

Guest
10/11/09
7
0
0
SG
Chưa chi thì tháng này chi có gì đâu. Sao "Lại phải lập lại" ????

Đúng rùi, bạn mai tan chưa nói rõ ý : những khoản này thực tế đã chi khỏi quỹ vào tháng 7 chưa? đã hạch toán vào sổ sách tháng 7 chưa? sổ sách tháng 7 đã khóa sổ chưa?... mọi người cần thêm thông tin thì mới hiểu được tình huống của bạn như thế nào

M

mai tan

Guest
5/8/10
19
0
0
34
hà nội
àh . vậy giờ mình bổ sung thông tin mọi người giúp mình nhé .các khoản chi của tháng 7 thực tế đã chi khỏi quỹ . mình chưa vào sổ nào cả giờ mới vào sổ quỹ thì bị vướng mắc , vì chửa mở sổ nên minh chưa khóa sổ gì cả, mong sớm nhận được sự giúp đỡ của cả nhà , cảm ơn cả nhà nhìu nhùi nha

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Nếu chưa mở sổ, khóa sổ tháng 7 thì hạch toán vào tháng 7 thôi, đơn giản

M

mai tan

Guest
5/8/10
19
0
0
34
hà nội
y mình muốn hỏi là mình có phải lập lại phiếu chi cho các khoản chi tháng 7 ko? vì T7 chưa có kế toán nên chưa có phiếu chi nào cả?giup mình nha.cảm ơn

Y

Yen papco

Trung cấp
24/3/10
55
0
0
hai phong
y mình muốn hỏi là mình có phải lập lại phiếu chi cho các khoản chi tháng 7 ko? vì T7 chưa có kế toán nên chưa có phiếu chi nào cả?giup mình nha.cảm ơn

Tháng 7 thực tế bạn đã xuất tiền khỏi quỹ nhưng chưa có phiếu chi, bạn chưa mở sổ hay khoá sổ gì cả thì giờ bạn làm phiếu chi vào tháng 7

H

hongchi1706

Sơ cấp
2/6/10
5
0
1
Tp.HCM
Bạn trên nói đúng rồi đó. T7 vì chưa có kế toán nên chưa lập phiếu chi, mà bạn đã chi trong tháng 7 rồi, thì cứ lập phiếu chi trong T7 cho dù là bước sang tháng khác (với điều kiện là hiện tại kế toán chưa lập phiếu chi phần phát sinh sau đó.)

N

ngocbn82

Guest
17/6/07
36
0
6
hanoi
Theo minh co the lam cach sau
- Lam de nghi thanh toan, coi nhu khoan tien nay co 1 ai do trong cong ty bo tien ra de thanh toan trong thang 7 roi va den thang 8 ho moi de nghi cong ty thanh toan. Tren de nghi thanh toan se ghi ro ngay thang phat sinh cua thang 7 (nhu the de sau nay minh theo doi thoi diem phat sinh cua tung khoan phat sinh cho de)
- Thang 8 se lap phieu chi de thanh toan de nghi do
Nhu the thi ban van biet la khoan nay phat sinh thang 7 va den thang 8 moi chi. Vao so thang 8 binh thuong, ko sao ca.

N

ngocbn82

Guest
17/6/07
36
0
6
hanoi
Bạn trên nói đúng rồi đó. T7 vì chưa có kế toán nên chưa lập phiếu chi, mà bạn đã chi trong tháng 7 rồi, thì cứ lập phiếu chi trong T7 cho dù là bước sang tháng khác (với điều kiện là hiện tại kế toán chưa lập phiếu chi phần phát sinh sau đó.)

Theo minh co the lam cach sau
- Lam de nghi thanh toan, coi nhu khoan tien nay co 1 ai do trong cong ty bo tien ra de thanh toan trong thang 7 roi va den thang 8 ho moi de nghi cong ty thanh toan. Tren de nghi thanh toan se ghi ro ngay thang phat sinh cua thang 7 (nhu the de sau nay minh theo doi thoi diem phat sinh cua tung khoan phat sinh cho de)
- Thang 8 se lap phieu chi de thanh toan de nghi do
Nhu the thi ban van biet la khoan nay phat sinh thang 7 va den thang 8 moi chi. Vao so thang 8 binh thuong, ko sao ca.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
chắc công ty bạn mới thành lập, mình đồng ý với phương án của yenpaco

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA