Máy tính đang xài cứ bị tắt đi khởi động lại là sao!

• Thread starter xemini
  • Ngày gửi
xemini

xemini

Trung cấp
bác nào bít nào bít chỉ em với, máy tính em chập chờn hay bị khởi động lại. cùng 1 ở nguồn với 3 cái máy khcsa nhưng 3 cái kia đều chạy ngon nhé.:angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUIHOANGANH87

Trung cấp
18/4/07
57
0
6
37
LONG AN
Máy tớ lúc trước cũng bị vậy, ra tiệm nó bảo bị lỏng nguồn, check nhé, mình ko sure!

P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
Máy tớ lần trước cũng vậy, nó có thể bị nhiều vấn đề, có thể lỗi Win, có thể lỏng ram, ... tốt nhất bạn nên gọi thợ sữa máy tính đến. Như máy tớ là bị lỗi win.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Nguyên nhân của việc này gồm có

1. Win của bạn đã bị vi rút tấn công>>>>> cài lại Win
2. Yếu điện ?>>>> Cần có Lioa
3. Phần cứng máy tính hỏng: Bộ Nguồn>>> Mua nguồn mới
4. Ổ cắm của bạn có bị lỏng ko??? xem lại và sửa chữa

L

Luc van

Guest
Nguyên nhân của việc này gồm có

1. Win của bạn đã bị vi rút tấn công>>>>> cài lại Win
2. Yếu điện ?>>>> Cần có Lioa
3. Phần cứng máy tính hỏng: Bộ Nguồn>>> Mua nguồn mới
4. Ổ cắm của bạn có bị lỏng ko??? xem lại và sửa chữa

sửa hết mấy cái này là chạy o o ngay!

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
sửa hết mấy cái này là chạy o o ngay!
- Có khi máy tính sử dụng chip đua thì sẽ chạy ngon lành một thời gian đến khi main không đua kịp với chip thì máy tính nó cũng cứ tự khởi động lại đó ạ.

YuGi

YuGi

Tears
12/9/10
118
0
0
Phiêu bạt giang hồ!
bác nào bít nào bít chỉ em với, máy tính em chập chờn hay bị khởi động lại. cùng 1 ở nguồn với 3 cái máy khcsa nhưng 3 cái kia đều chạy ngon nhé.:angel:

Cần kiểm tra ổ cứng, máy mình đã từng bị như vậy và phải thay ổ cứng!

A

alonly

Guest
15/12/09
1
0
0
kon tum
có thể máy tính của bạn bị nhiễm virut --> ảnh hưởng đến tiến trình shutdown của máy. Bạn có thể vô hiệu hoá tính năng shutdown của máy như sau:bạn vào computer > advance > nhấn setting (ở hàng dưới cùng ấy) và bỏ chọn mục "automatically restart"
bạn thử xem sao nha.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
có thể máy tính của bạn bị nhiễm virut --> ảnh hưởng đến tiến trình shutdown của máy. Bạn có thể vô hiệu hoá tính năng shutdown của máy như sau:bạn vào computer > advance > nhấn setting (ở hàng dưới cùng ấy) và bỏ chọn mục "automatically restart"
bạn thử xem sao nha.

Có những trường hợp bạn ko có cơ hội làm điều đó đâu, chỉ có ngồi nhìn máy tính hoặc cài Win lại thôi

L

Luc van

Guest
có thể do virut, bạn quét đi.Nêus k thì got lại xem sao, không đc thì cài lại win, không nữa thì cho ra tiệm, không nữa thì lấy cái ổ cứng rồi mang nó cho pà đồng nát. ^^

Việc gì phải vậy, bạn kiểm tra lại chỗ để CPU, nếu bên cửa thông khí bị bịt lại thì máy tự khởi động lại ngay, bạn nên để chỗ thông thoáng một chút.

T

truongbien

Sơ cấp
20/10/10
23
0
1
TP Bắc Ninh
còn 1 lý do nữa mà chưa bác nào nhắc đến là có thể quạt chíp của bạn có vấn đề, 2 máy của mình đều có hiện tượng giống bạn, 1 cái do quạt chíp hỏng còn 1 cái mình thay nguồn mới nhưng ko biết sao thỉnh thoảng vẫn bị khởi đọng lại:025:

B

baochuasl

Sơ cấp
27/3/09
38
0
0
37
Tp Sơn La, Tỉnh Sơn La
Quạt chíp bị hỏng hoặc quá bụi bẩn cũng là nguyên nhân gây máy tính bị khởi động lại.

M

mai thi thu huyen

Sơ cấp
26/5/10
8
0
0
vung tau
máy của mình cũng mới bị trường hợp như bạn , mình gỡ ram ra lau và mau bụi bẩn ở cpu , giờ thì ko bị tắt và khởi động lại nữa ,khi ko cần sử dụng máy bạn nên cho máy nghỉ ngơi , nếu mấy hoạt động suốt mà ko nghỉ ngơi đó cũng có thể làm cho máy bạn tự khởi động lại đó . Chúc bạn thành công

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
thay quạt chip 70k

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA