Mẫu sổ BHXH mới, cách chốt sổ

• Thread starter myyen9999
  • Ngày gửi
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Em mới làm BHXH nên có nhiều điều chưa rõ mong các anh chị giúp đỡ.
Cty em có nhân viên nghỉ việc, em hỏi phòng BHXH thì họ bảo mình chốt sổ rồi phát lại cho họ
Nhưng em ko biết chốt sổ là gì hết, em coi mẫu sổ cũ của những người trước thì em thấy có chữ ký của GD và phòng bảo hiểm
nhưng mẫu sổ mới đây thì chỉ có 1 tờ ghi thông tin cá nhân của người đó, không có chỗ để mình chốt sổ. Vậy thì em phải làm gì?\
Các anh chị giúp em với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MinhThong

6/12/07
161
1
16
Mỹ Tho, Tiền Giang
Em mới làm BHXH nên có nhiều điều chưa rõ mong các anh chị giúp đỡ.
Cty em có nhân viên nghỉ việc, em hỏi phòng BHXH thì họ bảo mình chốt sổ rồi phát lại cho họ
Nhưng em ko biết chốt sổ là gì hết, em coi mẫu sổ cũ của những người trước thì em thấy có chữ ký của GD và phòng bảo hiểm
nhưng mẫu sổ mới đây thì chỉ có 1 tờ ghi thông tin cá nhân của người đó, không có chỗ để mình chốt sổ. Vậy thì em phải làm gì?\
Các anh chị giúp em với nha.

Chốt sổ là chốt lại thời gian NLĐ tham gia BHXH khi đơn vị báo giảm NLĐ đó.
1. Theo mẫu củ thì làm hồ sơ báo giảm lao động, thì cơ quan BHXH sẽ lấy lại sổ BHXH và xác định số tháng tham gia BHXH và chốt lại. Giám đốc đơn vị và BHXH ký xác nhận và trả lại cho người lao động.
2 .Theo mẫu mới thì thay gì phải ghi tay thì bây giờ sổ BHXH sẽ in ra thời gian tham gia BHXH của người lao động và trả lại cho NLĐ

MINHTHONG

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Vậy mình có phải nộp giấy tờ gì cho cơ quan bảo hiểm để họ đưa lại cho nld chứng nhận thời gian đóng bảo hiểm ah?

B

banglangtim1987

Sơ cấp
31/3/10
7
0
1
quê lúa!!!!!!!!!!
Vậy mình có phải nộp giấy tờ gì cho cơ quan bảo hiểm để họ đưa lại cho nld chứng nhận thời gian đóng bảo hiểm ah?
Trước tiên bạn phải báo giảm lao động đó trên mẫu 3a TBH (với điều kiên cty bạn ko còn nợ tiền BH nhé)-> Lập danh sách xác nhận số sổ và quá trình đóng BH của NLĐ (mẫu 01/SHB-XN),có đem theo tờ bìa (mẫu sổ mới) nhé!!thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA