Hàng thừa do kiểm kê

• Thread starter honghang1102
  • Ngày gửi
H

honghang1102

Trung cấp
22/9/08
59
0
0
Thanh Hoa
Đề nghị các ban cho ý kiến về Hàng thừa qua kiểm kê thực tế do nguyên nhân khách quan hạch toán như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Đề nghị các ban cho ý kiến về Hàng thừa qua kiểm kê thực tế do nguyên nhân khách quan hạch toán như thế nào?
Không còn từ nào khác để nói hay sao mà bạn lại dùng từ như vậy???.Như thế là thiếu tôn trọng với các thành viên và chính bản thân Bạn đó.

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Đối với nguyên liệu, vật liệu thừa phát hiện khi kiểm kê đã xác định được nguyên nhân thì căn cứ nguyên nhân thừa để ghi sổ, nếu chưa xác định được nguyên nhân thì căn cứ vào giá trị nguyên liệu, vật liệu thừa, ghi:
Nợ TK 152 - Nguyên liệu, vật liệu
Có TK 338 - Phải trả, phải nộp khác (3381 - Tài sản thừa chờ giải quyết).

- Khi có quyết định xử lý nguyên liệu, vật liệu thừa phát hiện trong kiểm kê, căn cứ vào quyết định xử lý, ghi:
Nợ TK 338 - Phải trả, phải nộp khác (3381)
Có các tài khoản có liên quan

H

honghang1102

Trung cấp
22/9/08
59
0
0
Thanh Hoa
Cam on ban nhieu !
Sao một số bạn trên diễn đàn khó tính ghê. Không nên bắt chữ nhau như vậy chứ.

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cam on ban nhieu !

Nếu bạn đọc một bài viết như vậy thì Bạn nghĩ thế nào? Đó và văn hóa giao tiếp thôi Bạn ah!

(Lời nói chẳng mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.)

D

dunghatinh

Trung cấp
22/9/09
142
1
0
HCM
híc, ko muốn bị bắt chữ thì suy nghĩ trước khi nói đã

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Cam on ban nhieu !
Các bạn ấy nói cũng phải đó, lần sau bạn nên dùng từ cho phù hợp với ngữ cảnh nha.
Thân!

N

nguyenmi

Guest
15/4/10
2
0
1
36
Tp.Ho Chi MInh
umh, mình cũng thấy vậy. Văn hoá giao tiếp là chìa khoá của thành công mà.

H

hongsonvn

Guest
30/5/07
11
0
1
Hà Nội
Tôi thấy dùng từ "Đề nghị" chẳng có vấn đề gì cả, nó cũng giống từ "Mong mọi người...".

H

honghang1102

Trung cấp
22/9/08
59
0
0
Thanh Hoa
Cám ơn các bạn đã chỉ giáo !
Thật bất ngờ khi có một số bạn lại tự ái khi nghe đến từ "Đề nghị"
Tối thấy một số bạn nói hơi quá: 'Văn hoá giao tiếp" bạn nào nói đã hiểu hết từ này chưa và bản thân bạn có thực hiện đúng "văn hoá giao tiếp" và bạn đã thành công với văn hoá giao tiếp của bạn chưa? Tôi nghĩ bạn sẽ không thành công nếu chỉ vì dùng từ "Đề nghị" gọi là vi phạm văn hoá giao tiếp.
"Không còn từ nào khác để nói hay sao mà bạn lại dùng từ như vậy???.Như thế là thiếu tôn trọng với các thành viên và chính bản thân Bạn đó." Bản thân bạn đã tôn trọng người khác chưa mà nói như vậy, với một từ "đề nghị" không phải là không tôn trọng các bạn, các bạn đã từng "đề nghị" bố mẹ các bạn chưa và những khi như vậy là các bạn đã không tôn trọng bố mẹ các bạn rồi??? Hiện nay cơ chế xin cho đang được Chính phủ quyết tậm bài trừ vậy mà các bạn khi nghe đến từ "Đề nghị" lại tự ái thật là không nên.
Còn chọn "đúng ngữ cảnh" vậy ta nên dùng các từ đại loại như: Xin các bạn; Mong các bạn; Kính đề nghị các bạn; Nhờ các bạn ....làm gì mà anh em cũng Web kế toán với nhau mà phải dùng từ đúng như thế thì mới giải đáp hộ không thì cho là bị xúc phạm./.

T

thanhthuy1203

Guest
23/9/10
1
0
0
33
quảng ngãi
Tôi thấy dùng từ "Đề nghị" chẳng có vấn đề gì cả, nó cũng giống từ "Mong mọi người...".

sao lại giống đc chứ,bạn đang nhờ ng khác chứ k phải là bắt ng khác làm đâu mà đề nghị. như thế thiếu lịch sự đó.

H

HUYBEOKT

Guest
17/4/08
46
0
0
40
Cầu Giấy - Hà Nội
Honghang1102 "độc nhất - vô nhị" Thân mến!
Theo cá nhân tôi, bạn dùng từ "đề nghị" không sai nếu:
+ Ai đó gây nguy hại đến bạn.
+ Ai đó không tôn trọng bạn.
+ Ai đó không làm theo yêu cầu công việc mà bạn là trả tiền.
+ Ai đó .....vv
Nhưng trong trường hợp này, bạn đang thể hiện sự thiếu tinh tế, thiếu kinh nghiệm trong giao tiếp. Bạn đừng tự ái nhé, ví dụ: bạn có một khó khăn cần sự giúp đỡ của đồng nghiệp và bạn nói: :"đề nghị"... thì liệu khó khăn của bạn có nhanh tróng được giải quyết không?????? Thay vào đó, bạn sẽ nói: "Mong mọi người..." thì tôi cam đoan với bạn, khó khăn bạn gặp phải sẽ được đồng cảm ngay ngay........... "Lắng nghe, để thấu hiểu - gạt bỏ tự ái cá nhận để học được nhiều điều bổ ích hơn trong cuộc sống bạn nhé!" bi

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Có gì đâu mà mọi người mổ xẻ vấn đề ra ghê thế? Qua rồi thì thôi đi, chuyện to phải biết biến thành nhỏ, nhỏ thànhk có có gì, sao mọi người cứ thích mang vấn đề này ra trah cãi cho tốn giấy mực nhỉ? Ai sai, ai đúng người ấy tự biết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA