Kiem toan phai thu khach hang

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
4,910 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhoc con
    Post Thanks / Like
    nhoc con vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo

3. Geosynthetics Hình đại diện của Vualua
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Vualua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Về Mặt nguyên tắc, kiểm toán các khoản receivable cũng giống với các công việc kiểm toán khác . Từ khâu kiểm tra chứng từ gốc , kiểm tra các ghi nhận khoản nợ và cấn trừ chi trả, nguyên lý hạch toán, kiểm tra sổ và chọn mẫu kiểm toán . Không hề khác nhau về mặt nguyên lý kiểm toán . Các giả định về sự sai sót cũng như gian lận kế toán hay nguyên tắc thận trọng hoàn toàn giống nhau .

Vấn đề bạn đưa ra, mình chỉ có thể nopis chi tiết với bạn khi bạn phải nói được một vấn đề cụ thể còn đang mắc (VD kiểm tra chứng từ thu thứ tự tiến hành như thế nào ? CT nào là chưa đủ tiêu chuẩn ghi nhận bút toán đó hoàn thành, chứng từ giả, sai sót trên Ct.....). Khi bạn đưa ra thì mới biết bạn cần điều gì chứ chung chung thì rất khó để giúp được nhoc con.

Cách thức khóa chứng từ chẳng hạn, bắt đầu từ đâu làm thế nào để xác định ghi nhận nợ mua hàng chính xác tại thời điểm đó . Khóa sổ tiền và ngân hàng để xác định khoản trả của khách hàng.... nhiều lắm. Chắc là nhoc con đưa cụ thể ra đi.Vl sẽ giúp bạn
    Trang tim hieu ve kien thuc chung khoan > http://www.asx.com.au

Diễn đàn nghề nghiệp về giải pháp địa kỹ thuật:www.geovn.com; www.geovn.net

4. Phu hót rác Hình đại diện của HyperVN
    Địa chỉ
    Hải Phòng
    Post Thanks / Like
    HyperVN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Anh bảo đưa ra trường hợp cụ thể quả là khó vì có lẽ nhóc con đang làm luận văn tốt nghiệp hay báo cáo gì đó, lấy đâu ra kinh nghiệm thực tế làm ví dụ????
    Người phu quét lá
    .............................. bên đường
    Quét cả
    .............................. nắng vàng
    Quét hạ
    ............................... buồn tênh

5. Điều hành cao cấp Hình đại diện của Thanh Nam
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Thanh Nam on Facebook Add Thanh Nam on Google+
    Add Thanh Nam on Linkedin
    Thanh Nam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Vualua có thể cho biết khi đi kiểm toán công nợ để đạt được kết quả thì phải lên kế hoạch như thế nào không ?

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhoc con
    Post Thanks / Like
    Anh VL men , do Em dang lam bao cao thuyet trinh chua co kinh nghiem gi trong kiem toan ca, nen anh co the huong dan dan y chi tiet cho Em duoc ko, chu dua ra cu the nhu the nao , thi Em khong biet duoc. Cam on anh nhieu

7. Điều hành cao cấp Hình đại diện của Thanh Nam
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Thanh Nam on Facebook Add Thanh Nam on Google+
    Add Thanh Nam on Linkedin
    Thanh Nam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hi nhoccon, chắc bạn đang là SV năm cuối khoa Kế toán Kiểm toán phải không ? Trước đây mình đã từng làm đề tài giống bạn và mình có 01 kinh nghiệm là: muốn làm được đề tài tốt về kiểm toán các khoản phải thu, bạn hãy đọc sách kiểm toán về các khoản phải thu, đọc đi đọc lại nhiều lần, đọc và hiểu (hiểu rất khó đấy nhé). Thông thường, do chưa có kinh nghiệm kế toán thực tế nên sinh viên khi đọc các tài liệu kiểm toán thường rất khó hiểu. Bạn hãy đọc thật kỹ, trao đổi với Thầy Cô những điều chưa hiểu, nếu bạn ham học hỏi thì Thầy Cô sẽ không tiếc thời gian giảng dạy cho bạn đâu. Từ việc hiểu người ta viết cái gì, bạn sẽ biết viết gì cho đề tài của mình. Theo ktnb nghĩ, Thầy Cô xem đề tài viết của bạn chủ yếu để xem bạn hiểu vấn đề như thế nào thôi chứ không cần ý sáng tạo khi bạn chưa có kinh nghiệm thực tế đâu. Hãy đọc và post lên diễn đàn những gì bạn chưa hiểu, ktnb tin chắc rằng với khả năng của WKT sẽ trả lời được những gì bạn chưa hiểu ? Hãy cố gắng lên nhé, biết đâu từ những bước đi đầu tiên này, sau này bạn sẽ là kiểm toán viên thì sao ? :f_o :wall :f_o :wall :f_o :talk

8. Nguyễn Hải Tâm Hình đại diện của HaiTam
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add HaiTam on Facebook Add HaiTam on Google+
    Add HaiTam on Linkedin
    HaiTam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Nếu nhoc con gặp khó khăn gì về kiễm toán (cụ thể một chút) cứ đưa lên diễn đàn, có gì mình sẽ nhờ bên DTL giúp giùm cho.

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nhoc con
    Post Thanks / Like
    Em biet la khi lam de tai nay thi Em phai doc sach rat nhieu, Em cung da lam nhu the , nhung bay gio de tai nay chi la tieu luan nen khong can dua phan ly thuyet vao , ma chi can lam nhung phan thuc te thoi, nen kho khan o day cua Em la thuc te thi Em hoan toan khong biet gi ve kiem toan thuc te khoan phai thu khach hang ca. Nen cac anh chi chi giup gium Em phan thuc te nay nhe.( Em muon biet thuc te ve qui trinh kiem toan khoan phai thu khach hang , nhung rui ro co the xay ra trong qua trinh kiem toan nay, dong thoi la cach xac dinh muc trong yeu tren co so thuc te)

10. Geosynthetics Hình đại diện của Vualua
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    Vualua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Như đã hứa với nhoc con nhưng thời gian vừa qua Vualua bận quá. Bây h nói qua chút chút với em nhé :

Trước hết, kiểm toán có những nguyến tắc nhất định của nó và em có thể tìm hiểu thêm tài liệu qua các chuẩn mực kiểm toán do BTC ban hành, các sách hướng dẫn về quy trình kiểm toán để biết được những cái chung nhất . Khi tiến hành kiểm toán, cả kiểm toán độc lập và kiểm toán nội bộ đều phải đặt mình trong những nguyên tắc này (VD giả định về gian lận chẳng hạn). Vualua cũng đã là người bị kiểm toán hành hạ và cũng đã đi kiểm toán rồi, cũng theo những nguyên tắc đó cả .

Về kinh nghiệm, kiểm toán độc lập và nội bộ có khác nhau đôi chút . Vệ kiểm toán độc lập trình tự làm thư mời và hẹn kiểm toán có thời gian cụ thể cũng như các điều kiện đảm bảo sự thành công để tham gia và từ chối tham gia có khác nhau. Về kiểm toán riêng khoản phải thu và kiểm toán toàn bộ cũng khác nhau nhiều lắm . Anh chỉ post ra đây một thứ tự tiêu biểu kiểm toán độc lập đã làm thôi nhé :

Trước tiên, Em giả định trong vai một kiểm toán viên nội bộ công ty.Công việc của em bao gồm kiểm tra sai sót trong hạch toán các khaonr phải thu, kiểm soát công tác hạch toán KPT và tư vấn hướng dấn bộ phận kế toán hạch toán theo đúng quy định của công ty và luật pháp hiện hành. Dĩ nhiên là em nắm rất vững về các policy (Chính sách) cửa công ty đưa ra -Chính sách mua bán, Quy chế tín dụng, Quy chế về ủy quyền pháp nhân hợp đồng, các quy định của pháp luật hiện hành, Quy chế về tình trạng khẩn cấp và phòng ngừa rủi ro... đại loại như vậy kèm theo với quy trình và quy định hạch toán .

Em cũng trực thuộc trực tiếp bạn giám đốc cấp cao nhất và dĩ nhiên mượn oai họ bằng việc lấy một cái quyết định tiến hành đợt kiểm toán các khoản phải thu . Có thể em hẹn trước với bộ phận kế toán rồi ra quyết định hoặc xuống đột xuất mà chỉ cần báo với bộ phận điều hành tại nơi kiểm toán việc tiến hành kiểm toán khoản phải thu . Nói về thời gian và thời gian bắt đầu kiểm toán (Còn tiếp)
    Trang tim hieu ve kien thuc chung khoan > http://www.asx.com.au

Diễn đàn nghề nghiệp về giải pháp địa kỹ thuật:www.geovn.com; www.geovn.net

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của penguinvn
    Địa chỉ
    Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    penguinvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Hình như ờ trường cho làm đề tài là 1 nhóm làm mà, chứ có phải 1 người làm đâu, tập trung bạn bè lại cùng làm rồi thuyế trình cho thầy cô, mà htường là đọc sách để có thể trả lời những câu hỏi của bạn bè trong lớp thôi, còn báo cáo thếuyt trình thì hãy vếit theo trong sách đấy để cho các bạn hểiu là dược rồi. Lớp mình các bạn làm đề tài này thấy hình như là vếit y hệt sách ra, rồi cho cô sửa lại đôi chút. Mà thường là các bạn thuyết trình xong thì cũng 0 giúp đượcgì cho những người khác, những ngừơi khác cũng tự đọc sách để hiểu thôi. 0 biết có phải nhóc con đang làm giống như vậy 0 nhỉ.
    <span style='font-size:8pt;line-height:100%'><span style='color:red'>There is no room 4 ur love, when u find no money in ur pocket</span></span>