Hoạt động san lấp, nâng cẩu

• Thread starter ngoctran7464
  • Ngày gửi
N

ngoctran7464

Guest
1/12/03
33
0
0
Nha Trang
Truy cập trang
Cty mình là công ty Vận tải và thương mại. Mình định làm 1 hợp đống san lấp và nâng cẩu phục vụ xây dựng. Mình sẽ thuê cơ giới để thực hiện hợp đồng, vậy xin hỏi các bạn mình có thể làm việc này được không? Xuát hóa đơn nội dung dịch vụ trên có được không nếu bên cho thuê cơ giới có khả năng cung cấp hóa đơn đầu vào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
Theo mình bạn không thể xuất hóa đơn do giấy phép của bạn không đăng ký ngành này,bạn nên đăng ký bổ sung ngành nghề trong giấy phép kinh doanh.

N

ngoctran7464

Guest
1/12/03
33
0
0
Nha Trang
Truy cập trang
Theo mình bạn không thể xuất hóa đơn do giấy phép của bạn không đăng ký ngành này,bạn nên đăng ký bổ sung ngành nghề trong giấy phép kinh doanh.
Mình cám ơn bạn, có lẽ nên bổ sung ngành nghề chớ không xuất bừa sẽ bị phạt!

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Mình cám ơn bạn, có lẽ nên bổ sung ngành nghề chớ không xuất bừa sẽ bị phạt!

Ngành nghề này không thuộc nhóm ngành nghề hạn chế kinh doanh hay kinh doanh có điều kiện. Nếu có cơ hội thì bạn cứ việc kinh doanh (và xuất hóa đơn), nếu hoạt động không thường xuyên thì không cần kê khai thay đổi thông tin đăng ký kinh doanh. Nếu thường xuyên thì phải kê khai, nhưng thực hiện sau cũng được.

N

ngoctran7464

Guest
1/12/03
33
0
0
Nha Trang
Truy cập trang
Ngành nghề này không thuộc nhóm ngành nghề hạn chế kinh doanh hay kinh doanh có điều kiện. Nếu có cơ hội thì bạn cứ việc kinh doanh (và xuất hóa đơn), nếu hoạt động không thường xuyên thì không cần kê khai thay đổi thông tin đăng ký kinh doanh. Nếu thường xuyên thì phải kê khai, nhưng thực hiện sau cũng được.

Chào bạn,
Cho mình hỏi thêm. Bạn có thể cho mình số hiệu của văn bản mà bạn trích dẫn được không? Lỡ thuế hỏi mình còn biết. Nếu mình xuất hóa đơn thì đầu vào mình chỉ chỉ có dầu diesel, nhân công, còn cơ giới mình thuê có cần hóa đơn không? hay chỉ HĐ thi công của người mà mình định thuê cơ giới? Những người không lậpcty có thể có hóa đơn nhưng theo mình biết thuế chỉ cấp hđ thông thường? bạn giúp mình nha. Cám ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA